CHI HỘI PHỤ NỮ THÔN 2, XÃ QUẢNG LA TỔ CHỨC HỖ TRỢ GIA ĐÌNH HỘI VIÊN KHÓ KHĂN CẤY LÚA VỤ ĐÔNG XUÂN NĂM 2024
Ngày 21/02/2024, chi hội phụ nữ thôn 2, xã Quảng La tổ chức vận động hội viên tham gia giúp đỡ hộ gia đình hội viên gặp khó khăn cấy lúa vụ Đông Xuân năm 2024
Chị Vũ Thị Thanh, sinh năm 1969, là hội viên chi hội phụ nữ thôn 2, xã Quảng La, thành phố Hạ Long không may bị tai nạn lao động, một bên cánh tay phải chưa lao động được. Bước vào vụ cấy, gia đình có 3 sào ruộng nhưng không tự cấy được phải đi thuê công cấy.
Nắm bắt hoàn cảnh khó khăn của gia đình hội viên, chi hội phụ nữ thôn 2 đã tuyên truyền, vận động 15 hội viên trong chi hội tham gia cấy lúa giúp gia đình chị Vũ Thị Thanh.
Với tinh thần tương thân, tương ái, giúp đỡ nhau vượt qua khó khăn, trong 1/2 ngày, chi hội phụ nữ thôn 2 đã chung tay giúp gia đình chị Thanh cấy xong diện tích.
Giúp đỡ gia đình hội viên khi gặp khó khăn là hoạt động thường xuyên của các chi hội phụ nữ trên địa bàn xã Quảng La, được các hội viên nhiệt tình hưởng ứng. Đây là hoạt động có ý nghĩa rất thiết thực, thể hiện tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái, chia sẻ, giúp đỡ, động viên kịp thời các gia đình hội viên khó khăn; Góp phần xây dựng xã Quảng La ngày càng giàu đẹp, văn minh, góp phần xây dựng thành phố Hạ Long trở thành Thành phố "Kiểu mẫu, giàu đẹp, văn minh, nghĩa tình".
Một số hình ảnh chi hộ phụ nữ thôn 2 tham gia cấy giúp gia đình hội viên
Tin tức khác
- TRUNG TÂM DỊCH VỤ KỸ THUẬT NÔNG NGHIỆP THÀNH PHỐ HẠ LONG TỔ CHỨC LỚP TẬP HUẤN CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN NÔNG NĂM 2024
- BAN THƯỜNG VỤ ĐẢNG ỦY XÃ QUẢNG LA LÀM VIỆC VỚI HỢP TÁC XÃ NÔNG DƯỢC XANH TINH HOA BÀN KẾ HOẠCH TỔ CHỨC LỄ HỘI HOA QUẢNG LA
- ĐOÀN THANH NIÊN PHỐI HỢP VỚI CÔNG AN XÃ TỔ CHỨC BUỔI SINH HOẠT HÈ TUYÊN TRUYỀN ĐẾN ĐOÀN VIÊN, THANH NIÊN KIẾN THỨC PHÒNG CHỐNG TÁC HẠI CỦA MA TÚY VÀ CÁC HÌNH THỨC LỪA ĐẢO TRÊN KHÔNG GIAN MẠNG
- BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CẢI CÁCH HÀNH CHÍNH CỦA XÃ QUẢNG LA NĂM 2024.
- HỘI CỰU CHIẾN BINH XÃ QUANG LA TỔ CHỨC TRỒNG CÂY BÓNG MÁT TẠO CẢNH QUAN TUYẾN ĐƯỜNG DO HỘI PHỤ TRÁCH ĐẢM NHẬN VỀ VỆ SINH MÔI TRƯỜNG